CNTT4A2 COMMUNITY

Thảo luận học tập

You are not connected. Please login or register

Go downThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

5/10/2011, 9:23 am
quoctuvip
quoctuvip

“ Cậu gì ơi ? mai cậu đi xe bus à ? mang cái này qua nhà tớ và chuẩn bị đồ để mai mang đi nhé….”
Đó là lần đầu tiên tôi gặp bạn ấy. cô bạn có cái tên đáng yêu mà mãi về sau tôi mới biết – Dung Ỉn. cô bạn có khuôn mặt tròn, má phúng phính, dáng người đậm, đôi mắt đen lánh, cái miệng xinh xinh hay nói hay cười. là cô ấy đấy, người phụ trách mảng hậu cần cho chúng tôi vào những hôm xa nhà.
Nhớ lại lần gặp đó, tôi lại bật cười. bầu trời về đêm của ngày hè xen lẫn đâu đó những vì sao lấp lánh. Đường phố lên đèn, dòng người đi qua đi lại tấp nập. khiến chúng tôi muốn nói chuyện cũng không thể nghe rõ được. cả 2 đứa đạp xe về nhà đã mệt lại còn hét lên giữa phố xá để nói chuyện với nhau. Nụ cười giòn tan trên môi khi chúng tôi trêu nhau hòa lẫn vào sự ồn ào của phố phường. làm bớt đi những căng thẳng, mệt nhọc trong ngày chúng tôi phải trải qua. Phải chăng đó là cô bạn cực kì vui tính của chúng ta.
Hôm nay, khi ngồi viết về một người. tôi thật sự phân vân không biết viết về ai. Đôi khi trong sự hỗn độn, xô bờ của cuộc sống hiện tại. con người ta thường có những khoảnh khắc để nghĩ về 1 người nào đó quanh mình. Khoảnh khắc đó sẽ được viết thành lời hay là được cất giữ trong trái tim. Và cũng đôi khi có khoảnh khắc nghĩ lại đấy, ta mới thấy con người đó thật đáng yêu biết bao.
Là Dung chứ ai… khi chúng tôi đồng thanh nói về bạn ấy. là người dạy nhảy bài Xi Shua Shua cho toàn đội, là người đảm nhiệm những bữa cơm thực tế, là người vui tính, nhanh nhẹn, là người không thể thiếu trong những buổi tụ tập. là bạn ấy đấy, ngưỡng mộ lắm đúng không ?
Những đoạn hội thoại không đầu không cuối của chúng tôi luôn kèm theo là nụ cười tức tối không chịu nổi.
- mệt không ?
- Muốn chết rồi đây này
- Vậy thì Tôi đi trước đây. Hehe
( ôi con bé vừa tức vừa buồn cười)
Đã mệt không tả lại còn phải bật cười. khi chúng tôi bên nhau chúng tôi chỉ muốn cười thật to, phải chăng nụ cười chính là liều thuốc quý giá giữ chúng tôi sát lại gần nhau hơn. Phải chăng những lần cười đến mức đau bụng,cười đến mức miệng nó toạch ra vài phân nữa mới là niềm vui thật sự của chúng tôi.
Dung à !!! bạn có biết ko ? mỗi khi nhớ đến bạn là chúng tớ nhớ đến món đậu phụ sốt cà chua đấy. món đó là món tủ của sinh viên chúng mình mà. “ lần này có đậu phụ sốt cà chua ko ?” chính là câu hỏi lâu ngày của chúng tớ trước mỗi chuyến đi thực tế. chúng tớ đã quen với bạn, con người với cái tên Dung Ỉn – trưởng ban hậu cần. chúng tớ đã quen với con người bạn, con người của sự nhiệt tình, hăng hái. Phải chăng không chỉ riêng bạn mà bất kì thành viên nào trong câu lạc bộ đều mang trong mình những nhiệt huyết tràn trề của tuổi trẻ. Phải chăng hình ảnh về một người nào đó có lẽ đã gắn liền với một biệt danh, một công việc.
Bạn không cùng tham gia với chúng tớ trong những chuyến đi, không cùng tham gia những hoạt động với chúng tớ. nhưng bạn luôn có mặt sớm hơn chúng tớ. bạn luôn đứng đằng sau cổ vũ chúng tớ, tiếp sức cho chúng tớ làm việc hăng say hơn . Đủ để biết trọng trách của bạn lớn lao như nào. Người Việt Nam từ lâu đã lưu truyền câu tục ngữ: “ có thực mới vực được đạo”. nếu cơm không được ngon, nếu canh không được ngọt, nếu nước không đủ uống thì chúng tớ làm sao có thể cùng MHX chinh phục những vùng đất mới, chinh phục những đoạn đường mới, làm sao chúng tớ có đủ sức để lưu lại dấu chân mình trên những chặng đường mới.
Cảm ơn người bạn của chúng tớ nhé. Cô bạn đáng yêu luôn mang trên mình nét tinh nghịch dễ thương, nét trẻ con vô tư và cũng không kém phần nghịch ngợm. tớ còn nhiều điều muốn nói với bạn nhưng bí mật là của chúng mình nhé. Đứng ở cương vị là một người bạn trong cùng câu lạc bộ, có thể coi cương vị đó chúng ta là anh chị em cùng một nhà. Chúng ta cùng sát cánh bên nhau đi đến suốt chặng đường, cùng nắm tay nhau vượt qua những thử thách. Tớ, bạn và mọi người trong toàn thể câu lạc bộ - chúng ta là sinh viên mà. Chúng ta phải học tập Bác Hồ chứ nhỉ “ không có việc gì khó/ chỉ sợ lòng không bền/ đào núi và lấp biển/ quyết chí ắt làm nên”. Chúng ta là thanh niên Việt Nam mà. Mỗi khi chúng ta cùng đi, chúng ta cùng làm việc. chúng ta đều ca lên bài hát “Mùa hè xanh”. Vậy tại sao lần này, thêm một lần nữa chúng ta không thử cất tiếng hát. Làm ấm không khí, làm náo nhiệt sức trẻ trong chúng ta bằng bài hát đó nhỉ
“Từng đàn chim tung bay trên những nhịp cầu tre.
Mùa hè xanh xôn xao nâng bước chân ta về.

Từ làng quê tiếng ve như gọi mời say mê.
Ngoài bờ đê có con trâu già nằm ngủ mê.
Mùa hè xanh long lanh trong mắt trẻ thơ.
Trường làng vui cho em trang sách mới i tờ.

Từ đồng sâu có hay không những giọt mồ hôi rơi.
Để màu xanh vút lên từ ruộng đồng ngát hương.

Mùa hè xanh, mùa hè xanh
Bao yêu thương ơi mùa hè xanh vấn vương, đi muôn phương lưu luyến tình quê hương. Trong tim ta ơi mùa hè xanh thiết tha. Vang câu ca trên những chặng đường xa
Bao yêu thương ơi mùa hè xanh vấn vương, đi muôn phương lưu luyến tình quê hương. Trong tim ta ơi mùa hè xanh thiết tha. Vang câu ca trên những chặng đường xa
Bao yêu thương ơi mùa hè xanh vấn vương, đi muôn phương lưu luyến tình quê hương. Trong tim ta ơi mùa hè xanh thiết tha. Vang câu ca trên những chặng đường xa”

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà quoctuvip
5/10/2011, 11:35 am
tinhbandep
tinhbandep

04

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà tinhbandep

Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »