CNTT4A2 COMMUNITY

Thảo luận học tập

You are not connected. Please login or register

Go downThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

19/10/2011, 6:42 pm

Những câu nói "cửa miệng" của teen ngày nay như "Chuẩn không cần chỉnh", "Chán như con gián"... được thể hiện bằng tranh vẽ cực cute và hài hước, đang khiến dân tình... phát sốt.

Nếu bạn là một teen chính hiệu, hẳn bạn đã quá quen thuộc với những câu nói như “Chán như con gián”, “Buồn như con chuồn chuồn”, “Dở hơi biết bơi”… đúng không nào? Những câu này dường như đã trở thành "thành ngữ teen", được "cộp mác" cá tính và sự sáng tạo của riêng chúng mình. Chẳng biết ai là người đầu tiên nghĩ ra, nhưng những câu "thành ngữ teen" này cứ thế lan truyền đi khắp nơi và đi đâu cũng thấy các bạn trẻ sử dụng luôn ấy. Nếu bạn cũng thích những câu ấy thì chúng tôi đảm bảo rằng bạn sẽ cực kì khoái chí với những bức tranh vẽ minh họa chúng cho mà xem. Những bức tranh này đang "nổi đình nổi đám" trên mạng đấy các bạn ạ:
[You must be registered and logged in to see this image.]

Các bạn thấy những bức tranh trên như thế nào, chúng đã đủ khiến bạn khoái chí, vỗ đùi đen đét chưa? Theo như chúng tôi tìm hiểu, tác giả của những bức tranh này (và còn rất nhiều những bức khác nữa) là một anh họa sỹ hài hước và dí dỏm lắm đấy. Chúng tôi sẽ phỏng vấn anh trong thời gian sớm nhất để các bạn có thể hiểu thêm về tác giả và ý nghĩa muốn gửi gắm của những bức tranh vui nhộn mà cũng cực kì hợp thời này nhé!

Theo Kenh14.vn / PLXH

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà boy_tapyeu
20/10/2011, 7:50 am
hoamattroi
hoamattroi

chẳng ra sao

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà hoamattroi
22/10/2011, 3:41 pm