CNTT4A2 COMMUNITY

Thảo luận học tập

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next

Go downThông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

23/9/2011, 9:58 pm
bandaymang
bandaymang

First topic message reminder :

Chào các bạn mình có đang làm dịch vụ bán và bấm dây mạng.Dành cho các bạn ở quanh khu vực lĩnh nam và các bạn ở trường mình(cơ sở Hà Nội)
giá của em nó là 2k/m và 2k/đầu bấm.
trên 10m free 2 đầu, còn 10m< lấy tiền đầu bấm
mình nhận làm tại nhà và vận chuyển free từ trường trở lại khu lĩnh nam.
bác nào xa hơn có thể đến trường nhận(gọi điện trước)
mình sẽ giao ngay(nếu không phải trong giờ mình đang học).
có test trước khi giao.
số điện thoại của mình:01656097121
Mình tên là Tín.
hoặc bác nào muốn qua nhà lấy thì tại địa chỉ số 16 ngõ 562 Lĩnh Nam.
THANKS

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà bandaymang

26/9/2011, 9:05 pm
Google bot
Google bot

kienhl đã viết:ờ, thick hợp nhất giờ bạn dùng gói megavnn của vnpt 250k/tháng. tốc độ 4M.
Tốc độ download 550~670KB/s
tốc độ uploat 512Kb/s
mạng cùi nhỉ nhà tớ 4 máy dùng gói 165k vnpt đc 500.600kbs rồi, 63

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Google bot
26/9/2011, 10:28 pm
kienhl
kienhl

4 máy của chú cùng xem phim, cùng download có đc tốc độ đấy ko
he, mà mạng chú chỉ đc 500-600kbs nghĩa là =50~60KB/s, quá chậm hêhe
http://tin4a2uneti.tk

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà kienhl
27/9/2011, 11:48 pm
™♦√Ki°QuenÇy∙™
™♦√Ki°QuenÇy∙™

Lại một dân buôn . Upppppp, Chúc may mắn

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà ™♦√Ki°QuenÇy∙™
29/9/2011, 8:10 pm
turoh2c
turoh2c

ui trời ơi,bjo m mới vào đây,đọc tí mà ngứa ngáy quá.nghe ô Kiên ở trên nói màn hình laptop nào mà chẳng full HD. o biết full Hd la độ phân giải bnhiu ko mà nói thế. bjo là chủ yếu HD ready thôi ô ah. 1366*768 pixel thôi. khi nào 1920*1080pixel mới là full HD. cứ trên 720p là HD rồi. ok!

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà turoh2c
30/9/2011, 7:59 pm
kienhl
kienhl

ờ!thì phải để full HD mà sài chứ, ngu gì để thấp. để thấp ko thick. destop tui còn để full nữa là, xem phim mới thick.

Thích

Báo xấu [0]

2/10/2011, 3:58 pm
turoh2c
turoh2c

Màn hình nó chỉ giới hạn độ phân giải bằng đấy mà o để full HD dc thì giỏi nhỉ! từ 1366*768 lên dc 1920*1080 cơ đấy!

Thích

Báo xấu [0]

2/10/2011, 8:15 pm
kienhl
kienhl

màn hình LG HD, kèm theo card màn hình rời HD của AMD, không full mới là lạ, chắc màn hình chú tầm 2tr là cùng, màn anh xem HD mờ. hheheheheh

Thích

Báo xấu [0]

2/10/2011, 9:33 pm
turoh2c
turoh2c

ê hê. đag nói màn hình của laptop chứ nói làm j màn của desktop PC vậy o Kiên!

Thích

Báo xấu [0]

3/10/2011, 10:03 pm
kienhl
kienhl

sang nhà duyên xem máy nó nhá, asus core i7 full HD, sang xem nhé,! hehehe

Thích

Báo xấu [0]

3/10/2011, 10:11 pm
turoh2c
turoh2c

ah,con đấy thì biết! thế có phải như mồm o nói là laptop bjo con nào cũng màn hình full HD hết ko? hay là chỉ một số! mà tôi có bảo là ko có con nào full HD đâu mà o phải lấy ví dụ làm gì! ăn nói cho nó chuẩn tí o ah! này,câu nguyên văn of o đây! "he. laptop đời bây giờ, máy nào chả màn hình full HD. ko xem phim HD phí lắm. trong khi youtobe nó hỗ trợ full HD lên 1080 rồi, ............"

Thích

Báo xấu [0]

4/10/2011, 12:57 pm
kienhl
kienhl

he, mua lap top dòng 2011 ấy, dòng 2010 nói làm gì, giờ chuẩn 2011 rồi ông ạ, điện thoại cũng 3D full
HD rồi còn gì; he,
mấy máy cùi 2010 không chấp

Thích

Báo xấu [0]

4/10/2011, 1:25 pm
kisslove
kisslove

Hehe. Ai mà cũng đại gia được như Kiên đây thì nước ta mạnh hơn cả Mĩ ấy chứ. :)):))

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà kisslove
4/10/2011, 3:47 pm
bamdaymang2
bamdaymang2

kienhl đã viết:qua mình bấm cho không mất tiền, giúp đỡ nhau là chính, toàn đi bảo trì máy có lấy phí đâu!
mình rất cám ơn lòng tốt của bạn!!! nhưng mình cũng phải xin lỗi bạn trước, mất lòng trước hơn được lòng sau, bọn mình đang gọi là làm ăn nho nhỏ mà. chắc hẳn bạn đã biết bọn mình đang làm ở Hà Nội, và đã biết như vậy rồi thì xin bạn đừng bao giờ nói ra những câu như vậy, như thế chả hóa ra là bạn đang đánh đố bọn mình hay sao. thứ 2 nếu thực sự bạn có thành ý như vậy chứ không hẳn vì 1 lý do nào khác thì mình xin cám ơn bạn lần nữa nhưng đã làm thì phải làm cho hoàn chỉnh, bạn nói là qua bạn bấm cho không mất tiền đúng không vậy thì bạn giúp thì giúp cho chót đi mình không thể mang qua chỗ bạn được nếu tự mang đi, nếu gửi qua chuyển phát thì phải mất phí đó vậy bạn chịu trách nhiệm chi phí nhé, giúp đỡ nhau là chính như bạn nói mà. bọn mình chủ yếu là làm trong khu vực Hà Nội thôi mà nói thật chả làm đc hết ở Hà Nội đâu, mình chỉ làm trong 1 khu vực nhất định thôi, nói thật với các bạn phương tiện vận chuyển chủ yếu của mình bây giờ là bằng xe đạp, có xe bus đó nhưng mình ko chọn phương tiện đó trễ giờ hẹn với khách mất, mình cũng vận chuyển miễn phí trong 1 khu vực mà mình quy định đấy chứ, bạn cứ đến Hà Nội hỏi xem có chỗ nào mà vận chuyển miễn phí đến tận nhà ko? hiện tại theo mình biết là ko, nếu có khách ở xa thì phải mất thêm ship vận chuyển, giá thành thì vẫn như thế. mình cũng xin nói thật với bạn nhé bạn có bấm miễn phí cho tất cả mọi người dc ko? hơn nữa, người ta ko thích đi lại, người ta muốn đến tận nhà người ta làm cho họ đấy, kể cả bạn có bán miễn phí dây mạng, miễn phí bấm đầu dây mạng đi chăng nữa thì người ta vẫn muốn bạn mang đến cho người ta như vậy thì bạn tính sao. nhiều người người ta đi làm từ sáng đến tối mới về đến nhà công việc mệt mỏi lắm chứ. có người ko thích đi lại nhiều họ sẵn sàng bỏ ra 1 số tiền nhiều hơn cả số tiền mà người ta phải bỏ ra để mua đồ của bạn nếu bạn mang tới tận nhà cho người ta.

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà bamdaymang2
4/10/2011, 3:51 pm
bamdaymang2
bamdaymang2

^^SR_its-me^^ đã viết:oh trên 4rum mà cũng có cái quảng cáo để kinh doanh cơ ak.hay nhỉ???mà các gói mạng cụ thể bn biết k,chỉ t với,t đang chuẩn bị nối mà chưa biết tn?nối gói nào rẻ dùng tốt ấy,bọn t chỉ có 2 máy dùng thui mà 30
uh đúng đó bạn, 1 trang web ko có mục này thì trang web đó mất hay, xu hướng kinh doanh trên mạng đang phát triển mà. bạn chuẩn bị nối mạng mà đang phân vân như thế thì nên đến lớp hỏi trực tiếp các bạn trong lớp đã dùng các gói cước của các nhà mạng như thế nó sẽ khách quan hơn. cám ơn bạn đã chú ý đến vấn đề này!!!

Thích

Báo xấu [0]

4/10/2011, 3:57 pm
Ice.Tea
Ice.Tea

Học tập !
http://manhtuan-leo.blogspot.com/

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Ice.Tea
4/10/2011, 4:00 pm
bamdaymang2
bamdaymang2

whatsltd4us đã viết:
kienhl đã viết:qua mình bấm cho không mất tiền, giúp đỡ nhau là chính, toàn đi bảo trì máy có lấy phí đâu!

Quan trọng là tiền mua dây mạng với đầu bấm :))
GIá 2K là rẻ rồi, tiếc là bạn ý ở Hà Lội 120

uhm bạn nói chuẩn đấy quan trọng là dây và đầu bấm lấy ở đâu ra, ai chịu chi phí đây??? mình ở Hà Nội cũng không sao giá 2k/ 1 mét, 2k/1 đầu là rẻ rồi, hiện tại thì mình chưa thấy chỗ nào rẻ hơn như thế, nếu bạn mua thì mình có thể chuyển đến tận nơi cho bạn phiền bạn gọi điện trước nhé nhưng chắc có lẽ bạn nên nhờ bạn kienhl làm cho vì bạn ý có nói là làm miễn phí ở trên đó, bọn mình thì không thể làm miễn phí dc. cám ơn bạn đã quan tâm! thank you!!!

Thích

Báo xấu [0]

4/10/2011, 4:02 pm
bamdaymang2
bamdaymang2

tinhbandep đã viết:ơ ở Hà Nội thì có sao a? b ý bảo là xa thì gọi điện trước mà hehe 40
uhm đúng rồi gọi điện trước sẽ tránh được những rủi do ko đáng có cho cả 2 bên, gọi điện trước là để thỏa thuận giữa 2 bên nữa, khách hàng đồng ý thì mình mới làm. cám ơn bạn đã góp ý. thank you!!!

Thích

Báo xấu [0]

4/10/2011, 4:07 pm
bamdaymang2
bamdaymang2

sir.wind đã viết:gói 4Mb của vegavnn mất 250k / tháng thà dùng gói 6Mb của FPT cho rẻ.có 189k hay 198k không nhớ lắm.
cũng còn tùy nữa bạn ah nếu muốn rẻ thì dùng gói cước như bạn nói còn nếu muốn ổn định đường truyền tốt thì có lẽ nên dùng cái khác, các bạn nên tham khảo trước khi sử dụng. thank bạn đã quan tâm!!!

Thích

Báo xấu [0]

4/10/2011, 4:15 pm
bamdaymang2
bamdaymang2

kienhl đã viết:Nhưng mà độ ổn định của nó cao hơn rất nhiều, đặc biệt là khi tải file từ host quốc tế không bị giảm đường truyền như bọn fpt.
Hơn nữa, qua thử nghiệm đường truyền và độ ổn định của các máy tính, mạng của các bạn trong lớp ta khi dùng fpt với vnpt thì có sự khác biệt rõ rệt, tốc độ và sự ổn định của fpt không được ổn định cho lắm. tiền nào của đấy mờ 08

Ví dụ test thử tốc độ của gói 4Mbs của VNPT cho thấy, tốc độ tải về luôn đạt ổn định >3.8Mbs. tải lên là 430Kbs.
của gói 6M của pft lúc có >2Mbs, lúc là 4Mbs. như vậy là không ổn định
Hơn nữa, khi share các máy tính với nhau trong cùng một mạng lan.
với người dùng mạng VNPT thì nếu 2 máy cùng dùng, cùng vào mạng, cùng download dữ liệu thì tốc độ luôn đạt >2,64Mbs.
còn với pft, mặc dù máy kia không làm gì, nhưng tốc độ vẫn bị giảm xuống do share đường truyền kết nối.

Từ đây ta có thể kết luận được một điều mà các cụ ta từ trước đến giờ luôn đúng: "Tiền nào của đấy"!
dưới đây là kết quả 5 lần test liên tiếp
test lần 1:

test lần 2:

test lần 3:

test lần 4:

test lần 5:

đây là kết quả test máy mình.

cấu hình máy:
celeron D 331: 2.66Ghz. bus 800Mhz cpu, 553Mhz ram. overlock lên 3.22 Ghz
ram 1G bus 800Mhz nhưng chỉ lên dc 553Mhz
trình duyệt chrome 13. không cái đặt phần mềm hay thay đổi regedit để đạt tốc độ mạng cao hơn
internet gói megavnn 4Mbs. 250k/tháng
sử dụng mạng lan nội bộ kết nối 2 máy, gồm 1 máy chủ và 1 máy khách (máy mình là máy khách)
bạn nói cũng đúng đó nhưng hình như đây là bạn dùng cho 1 mình bạn thì phải nhiều bạn sv phải qua 1 đường truyền dài mới tới dc máy mình, qua 2, 3 lần switch đó đã thế lại còn dùng nhiều máy nữa. mình thấy dùng vnpt vẫn hơn fpt đó.

Thích

Báo xấu [0]

4/10/2011, 4:30 pm
bamdaymang2
bamdaymang2

kienhl đã viết:bạn không tin đến nhà mình mà test thử. mình test đưa lên hẳn hoi.
gói đang sử dung là megavnn của vnpt. tốc độ download chỉ bang idm lúc náo chả >500. có lúc hơn 700 ấy chứ.
hơn nữa, phần lớn modem các bạn sử dung là loại modem kèm theo free nên "tiền nào của đấy"
của mình là loại modem mua riêng mà,phải chat lượng hơn chứ, chứ cái modem các bạn dung một thời gian, nó nóng lên là ảnh hưởng ngay.
mà cái bạn kia bảo là vấn đề MB và Mb thì mình cũng xin nói luôn.
bạn nói cũng đúng. bạn xem lại trên bài viết của mình đi nhé.
theo đơn vị và kí hiệu chuẩn. MB đọc là mêgabytes. còn Mb đọc là megabit.
còn ký hiệu Mbs là mê ga bít trên s. MB/s là Megabytes/giây.
chắc nhà bạn có điều kiện nối riêng nên đường truyền nó dc như thế chứ như bọn mình thì ít cũng phải 2 máy trở nên làm sao mà lúc nào cũng trên 500 dc. modem của bạn dùng dc 1 thời gian vẫn ko bị nóng hả, modem loại gì vậy?

Thích

Báo xấu [0]

4/10/2011, 4:31 pm
bamdaymang2
bamdaymang2

kisslove đã viết:Mạng VNPT với lịch sử phát triển và quy mô thì chắc chắn sẽ hơn mạng FPT rồi.
Nhưng VNPT giờ đăng kí cũng dễ lắm. Bạn gọi theo số 0350.3555.666 (VNPT Nam Định) và báo cho họ biết yêu cầu của mình rồi cung cấp địa chỉ. Sẽ có người bên VNPT xuống tận nơi làm hợp đồng lắp đặt Internet cho bạn. Bạn chỉ cần photo sẵn thẻ sinh viên và chứng minh thư nhân dân, ngoài ra không cần 1 giấy tờ gì khác. :)).
Xin lưu ý các bạn là khi làm hợp đồng bạn sẽ phải đóng tiền đặt cọc 1 tháng là 137.500. Goodluck
đặt cọc có 1 tháng thôi à, bọn fpt nó bắt đặt cọc 2 tháng cơ đấy.

Thích

Báo xấu [0]

4/10/2011, 4:57 pm
bamdaymang2
bamdaymang2

kienhl đã viết:hem, sao hử, tớ bảo là nếu dùng ít thì dùng dcom cho nó rẻ. he. tớ nghĩ cả rồi mà, dcom dùng bằng nào trả bằng đấy. còn dùng ít mà còn dùng cái kia tốn tiền.
mà tớ lấy một ví dụ nhé,
tớ đã test thử tất cả các nhà bạn mà tớ đã qua bảo trì cài đặt máy tình cho thấy,
khi cài đặt máy tính xong, tải driver trên mạng về, mạng chậm thì mất cả ngày mới tải xong bộ driver. cái mạng 1.5 Mb của cậu đấy.
còn những mạng khác, >=3M. mất khoảng nửa giờ để tải về hết, thế cái nào tiện hơn nào.
mà dùng dcom cũng rẻ chứ có đắt đâu. đắt chẳng qua là cậu để nghe nhac, xem phim.
dcom là để phục vụ làm việc chứ có phải giải trí đâu.
hơn nữa. cái 1.5Mb của cậu ko xem đc phim HD!
tiền đầu tư vào cái d-com cũng quá tội số tiền bỏ ra mua d-com bằng số tiền trả tiền mạng hơn 1 năm trời của mình. bạn nói cũng hay, ko biết mạng gì mà down bộ driver về mất cả ngày mới tải xong thế á hix, có thể bộ driver đó tầm 10G chăng. mạng 1,5Mb và mạng 3M là thế nào thế? bạn nào dùng d-com để nghe nhạc xem phim thì tốn kém lắm đấy. "cái 1.5Mb của cậu ko xem đc phim HD!" xem dc phim HD hay ko thì phụ thuộc rất nhiều vào máy tính chứ sao bạn lại lôi cái 1.5Mb ra đây???

Thích

Báo xấu [0]

4/10/2011, 5:23 pm
turoh2c
turoh2c

Ô Kiên cho xin ví dụ vài mẫu laptop tầm trung dưới 16tr năm 2011 mà màn hình full HD cái. có j biết lối tham khảo.ah cho xin cái link đọc bài viết nói về việc chuẩn full HD trên laptop đời 2011 vs mấy mẫu điện thoại mà 3D full HD nữa cái o Kiên. t chưa dc đọc.khổ thế!hix

Thích

Báo xấu [0]

4/10/2011, 5:38 pm
turoh2c
turoh2c

kienhl đã viết:he, mua lap top dòng 2011 ấy, dòng 2010 nói làm gì, giờ chuẩn 2011 rồi ông ạ, điện thoại cũng 3D full
HD rồi còn gì; he,
mấy máy cùi 2010 không chấp
o Kiên đọc lại hộ t cái tin này cái [You must be registered and logged in to see this link.] ,Sohoa.net hẳn hoi đấy, mấy mẫu tháng 9/2011 đấy, t có thấy cái nào full HD như ô nói đâu.chán thật!

Thích

Báo xấu [0]

4/10/2011, 6:20 pm
kienhl
kienhl

thứ nhất, cậu không đọc đẻ ý kỹ nè, thứ 2 đây là dòng máy giá thấp.
để tớ cóp cái HD cho cậu xem nhé!
1. Điểm mạnh nhất ở mẫu máy này là card đồ họa AMD Radeon HD 6470M với VRAM lên đến 1 GB.
2. card đồ họa GeForce 410M dung lượng VRAM 1GB kết hợp cùng chip đồ họa Intel HD chuyển đổi linh hoạt tùy nhu cầu sử dụng để tăng hiệu suất của máy
3.hiên bản mới của R840 tại Việt Nam trang bị card đồ họa AMD Radeo HD 6450M với 1 GB cho khả năng xử lý đồ họa tốt hơn bản dùng chip Intel HD tích hợp trướ

Thích

Báo xấu [0]

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content

Về Đầu TrangThông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »

Bài viết mới cùng chuyên mục

Bài viết liên quan với Bấm dây mạng giá rẻ