CNTT4A2 COMMUNITY

Thảo luận học tập

You are not connected. Please login or register

Go downThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

14/1/2011, 9:37 pm
HoaiThu.na
HoaiThu.na

Chào các bạn !!!!!!
Tớ lại lên forum này các bạn không cười tớ vì ngày kia thi rồi mà vẫn ngồi nghịch máy tính chứ ? Sắp thi nữa rồi các bạn nhỉ ? Tớ lo lắm mà lại lười không muốn học hành gì cả vì không biết học từ đâu mà học lại không vào nữa chứ.Hôm trước các bạn thi có làm được bài không ? Tớ thì không làm được chắc kiểu này thì thi lại mất.sợ quá huhu
Các bạn ơi ! sắp được về quê rồi tớ vui lắm vì lâu rồi chưa được về nhà nhớ nhà thật đó tớ cứ đếm từng ngày để cho nhanh đến ngày về nhưng mà nhanh đến ngày về thì lại phải đối mặt với thi cử.Chán thật đó.hix.Không biết ở nhà có thay đổi gì không nhỉ?
"Nghe đài báo bão quê tôi
Nhớ nhà thấp thỏm đứng ngồi chẳng yên
Thương cha mẹ,nhớ các em
Cô,dì,chú,bác...ngày đêm nhọc nhằn
Bão giông,lũ quét mấy lần?
Vườn cây xơ xác,lúa xanh lụi tàn
Em thơ lạnh trắng khăn tang
Mái trường ngập nước...lũ tràn,sóng xô
Mịt mùng sấm,chớp,mưa sa
Bão giông,cầu sập,cửa nhà cuốn trôi
Nước dâng trắng một góc trời
Nhớ quê da diết:bồi hồ con tim
Quê hương máu chảy ruột mềm
Thương người như thể thương mình xót xa
Đồng tiền,viên thuốc...sẻ chia
Đói no đùm bọc,tình quê ngọt bùi
Vượt lên mưa dập gió vùi
Quê ta mai lại hoa tươi trái lành
Nơi đây phố xá,thị thành
Nghe đài báo bão lặng thầm nhớ quê."
Các bạn thây thời gian trôi qua có nhanh không mới đi học đó mà đã hết một kì rồi.Tớ ra Nam Định cũng được một thời gian rồi mà tớ không nói được tiêng Bắc Nhiều khi nói chuyện với mọi người mà họ không hiểu cứ hỏi đi hỏi lại tớ cũng ngại lắm chứ nhưng biết làm sao được.Vì tiếng của tớ là như thế rồi nên không thay đổi được.Nếu có gì tớ nói mà các bạn không hiểu thì cứ chịu khó nghe đi và thông cảm cho tớ nhé.Hay là tớ phải thuê thầy về gia sư tiếng Bấc cho tớ nhỉ?Ai có thể dạy tớ tiếng Bắc được không ? hihi đùa thôi ai lại làm thế được tớ không thể mất gốc được,không thể để mất tiếng mẹ đẻ được đúng không các bạn?Dù sao thì tớ cũng rất tự hào vì tớ được sinh ra ở mảnh đất xứ Nghệ đầy truyền thống và luôn được mọi người nhớ đến.hiihi.
"Đường vô xứ Nghệ quanh quanh
Non xanh nước biếc như tranh hoạ đồ"
Thôi vốn văn của tớ nghèo lắm tớ chỉ viết đến đây thôi nha.Có gì sai sót thì mong các bạn hãy bỏ qua cho tớ nhé !!!!!!!!!!
Ah ! suýt nữa thì quên nếu có dịp thì các bạn hãy về quê tớ-Nghệ An chơi một chuyến nhé.Tớ sẽ là hướng dẫn viên miễn phí cho các bạn hihi ! Cuối cùng tớ chúc các bạn chiến đấu tốt 4 môn thi còn lại nhé ! Cố gắng lên ! Chúc các bạn thành công !!!!!!!!!!!!!!
Chào thân ái.
Thu

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà HoaiThu.na
14/1/2011, 10:25 pm
Ice.Tea
Ice.Tea

hơ hơ ! lại một bài tương tự và có lẽ bài này hay hơn ! biết nói gì và nhận xét gì đây nhỉ ? ngồi suy nghĩ 2p mà không biết nhận nói gì luôn ! éc éc !

hi hì ! cho tớ làm thầy giáo dạy tiếng Bắc cho cậu được không ? kaka
http://manhtuan-leo.blogspot.com/

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Ice.Tea
14/1/2011, 11:33 pm
...kiss...
...kiss...

Như 1 nhà văn chuyên nghiệp và không còn gì đáng để diễn tả hơn nữa. trong văn có thơ, trong thơ có văn (cứ như võ thuật ấy" Trong thực có hư, trong hư có thực"). thật là cảm động trước những câu thơ của bạn ...................( không biết ở đâu ra tự làm hay chế ở đâu. không quan tâm) [You must be registered and logged in to see this image.]

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà ...kiss...

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content

Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »

Bài viết mới cùng chuyên mục

Bài viết liên quan với Nhớ quê-Nghệ An

Quyền hạn của bạn:

Bạn không có quyền trả lời bài viết